ಶಾಸಕ ಕೊತ್ತೂರು ಮಂಜುನಾಥ್‌ ಮಾಡುವ ದಾನ,ಧರ್ಮ ನನ್ನಿಂದಲೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ-ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಕೆಹೆಚ್‌ ಮುನಿಯಪ್ಪ… ಗ್ರಂಥಾಲಯದಲ್ಲಿ ಬರೀ ಕಸದರಾಶಿಯೆ… ತುಂಬಿದೆ.. ಖ್ಯಾತ ಸಾಹಿತಿ ರಾಮಯ್ಯ ಸಿಡಿಮಿಡಿ:….ಸರ್ಕಾರಿ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಹಾಳು ಸರ್ಕಾರದ `ಆಂಗ್ಲ’ ಪ್ರೇಮ ಖಂಡಿಸಿ ಕೋಲಾರದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆ..

ವಿದುರಾಶ್ವತ್ಥ ಸ್ವಾತಂತ್ರö್ಯದ ಸ್ಮಾರಕಗಳು ಇಂದು ಲೋಕಾರ್ಪಣೆ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಾಣತೆತ್ತ ಹುತಾತ್ಮರಿಗೆ ನುಡಿ ನಮನ

ಗೌರಿಬಿದನೂರು : ಭಾರತದ ರಾಜಕಾರಣಮ ನಮ್ಮ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಸ್ವಾತಂತ್ರö್ಯದ ಹೋರಾಟದ ನೈತಿಕ ಮತ್ತು ದೇಶಿಯ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ರೂಡಿüಸಿಕೊ ಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ. ದೇಶದೆಲ್ಲೆಡೆ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ, ಜಾತಿನಿಷ್ಟ, ಕೊಳಕು ರಾಜಕಾರಣ,ರಾಜಕೀಯ ಅಪರಾಧಿ ಕರಣ, ಭಯೊತ್ಪಾಧನೆ ಹಾಗೂ ಕೋಮುವಾದಗಳು ಬುಗಿಲೆದ್ದಿವೆ. ಇಂಥಹ ಆತಂಕಕಾರಿ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರತೆಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ಸ್ವಾತಂತ್ರ ಚಳವಳಿ ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳು ದಾರಿದೀಪವಾಗಬೇ ಕಾಗಿದೆ.
ಕಿರಿಯ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ದೇಶ ಪ್ರಮೇಕ್ಕೆ ಚೈತನ್ಯದಾಯಕವಾಗ ಬೇಕಾಗಿರುಮದರಿಂದ, ವಿದುರಾಶ್ವತ್ಥದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹೋರಾಟ ಮತ್ತು ಬಲಿದಾನದ ನೆನೆಪನ್ನು ಶಾಶ್ವತಗೊಳಿಸುವ ಘನುದ್ದೇಶ ದಿಂದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ ಸ್ಮಾರಕ ಯೊಜನೆಗಳ ನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿ ಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಶಾಸಕ ಶಿವಶಂಕರರೆಡ್ಡಿ ನುಡಿದರು.
ದಿನಾಂಕ ೩-೧೨-೨೦೧೧ ರಂದು ೨೬೫ಲಕ್ಷ ರೂಗಳ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ ಉದ್ಯಾನವನ, ೫ಲಕ್ಷ ರೂ ಗಳ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಸಹ ಯೊಗದೊಂದಿಗೆ ಕನ್ನಡ ಭವನ ಹಾಗೂ ೯೮ಲಕ್ಷ ರೂಗಳ ಯೊಜನೆ ಯೊಂದಿಗೆ ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕøತಿ ಇಲಾಖೆಯ ಸಹಯೊಗದೊಂ ದಿಗೆ ಸಭಾಭವನ ವನ್ನು ಶಂಕುಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ರಾಜ್ಯಪಾಲರು ನೆರವೇರಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.
ವೀರಸೌದದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರಯ ಚಳುವಲಿಯನ್ನು ಬಿಂಬಿಸುವ ಆಕರ್ಷಕ ವರ್ಣಚಿತ್ರ ಗ್ಯಾಲರಿ, ಗ್ರಂಥಾಲಯ ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರದರ್ಶನ ವೀರಸೌದ ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರಕ ಸ್ಥೂಪದ ಸುತ್ತಾ ಹಸಿರುಹಾಸನ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಾನವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದರು.
ಐತಿಹಾಸಿಕ ಹಿನ್ನೆಲೆ: ಐತಿಹಾಸಿಕ ಪುಣ್ಯಕ್ಷೇತ್ರವಾದ ವಿದುರಾಶ್ವತ್ಥ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ತನ್ನದೆ ಆದ ವೈಷ್ಟೆöೖವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.ದ್ವಾಪರ ಯುಗದ ಕೌರವ ಪಾಂಡವರ ಮಂತ್ರಿ ವರ್ಯರಾಗಿದ್ದ ವಿದುರಾ ಮಹಾಸ್ವಾಮಿಯು ಪುಣ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ವೀಕ್ಷಣೆಗೆಂದು ದಂಡಕಾರಣ್ಯದೊಳಗಿರುವ ಉತ್ತರ ಪಿನಾಕಿನ ನದಿಯ ದಡದಲ್ಲಿರುವ ಈ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ತಂಗಿದ್ದು ಒಂದು ದಿನ ಮುಂಜಾನೆ ಸ್ನಾನ ಸಂದ್ಯವನ್ನಕ್ಕೆ ಎಂದು ಉತ್ತರ ಪಿನಾಕಿನಿ ನದಿಯಲ್ಲಿ ಮಿಂದು ವಾಪಸ್ಸಾಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅರಳಿವೃಕ್ಷದ ರಂಬೆಯೊಂದು ನದಿಯಲ್ಲಿ ತೇಲಿಕೊಂಡು ಬರುಮದನ್ನ ಖಂಡು ಅದನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿ ಕೊಂಡು ದಡದಲ್ಲಿ ನೆಟ್ಟು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಅದು ವೃಕ್ಷವಾಗಿ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯತೊಡಗಿದ್ದನ್ನು ಕಂಡು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಹಾನ್‌ ಶಕ್ತಿ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ವಿದುರಾಶ್ವತ್ಥ ಕ್ಷೇತ್ರವೆಂದು ಹೇಳಿದರು.ಈ ವೃಕ್ಷದಲ್ಲಿ “ಮೂಲತೋ ಬ್ರಹ್ಮರೂಪ ಮದ್ಯತೋ ವಿಷ್ಣು ರೂಪ ಅಗ್ರತೋ ಶಿವರೂಪ” ಎಂದು ಇದರಲ್ಲಿ ತ್ರಿಮೂರ್ತಿಗಳು ನೆಲಸಿರುತ್ತಾರೆಂದು ಭಾವಿಸಿ ಪೂಜಿಸುವ ವಾಡಿಕೆಯಾಗಿದೆ.  ಈ ಕ್ಷತ್ರಕ್ಕೆ ಆಂಧ್ರ,ಕರ್ನಾಟಕ, ತಮಿಳು ನಾಡಿನ ಯಾತ್ರಿಗಳು ಬಂದು ಪೂಜಾ ಕೈಂಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ವಿಶೇಷತೆ ಎಂದರೆ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಸಮಸ್ಯೆ, ಮಕ್ಕಳಾಗದೆ ಇರುವ ಮಕ್ಕಳ ಇಲ್ಲಿ ಬಂದು ನಾಗರ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆ ಮಾಡಿಸಿದರೆ ಮಕ್ಕಳಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಪ್ರತಿತಿಯು ಸಹ ಈ ಕ್ಷೇತ್ರ ಹೆಸರುಪಡಿದಿದೆ.
ಕರ್ನಾಟಕದ ಜಲಿಯನ್‌ ವಾಲಬಾಗ: ಸ್ವಾತಂತ್ರö್ಯಕ್ಕೆ ಬ್ರಿಟೀಷರ್‌ ವಿರುದ್ದ ಹೋರಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ೧೯೩೮ರಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆದ ದ್ವಜಾಸಂಗ್ರಹ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಗೋಲಿಬಾರ ನಡೆದು ೩೨ ಜನ ಸತ್ತು ಹಲವರು ಗಾಯ ಗೊಂಡರು. ಅಂದಿನಿಂದ ಈ ಕ್ಷತ್ರಕ್ಕೆ ಕರ್ನಾಟಕದ ಜಲಿಯನ್‌ವಾಲಾಬಾಗ್‌

No Comments to “ವಿದುರಾಶ್ವತ್ಥ ಸ್ವಾತಂತ್ರö್ಯದ ಸ್ಮಾರಕಗಳು ಇಂದು ಲೋಕಾರ್ಪಣೆ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಾಣತೆತ್ತ ಹುತಾತ್ಮರಿಗೆ ನುಡಿ ನಮನ”

add a comment.

Leave a Reply

You must be logged in to post a comment.